กล่องเพิ่มแรงม้า Citroen C4
เพิ่มแรงม้าสูงสุด 30% สำหรับ Citroen C4 ของคุณ
แคตตาล็อกมี Citroen C4 (2004 →) ทั้งหมด 2 เจเนอเรชัน และ 43 เครื่องยนต์ สำหรับ 33 เครื่องยนต์เทอร์โบ เลือกกล่องเพิ่มแรงม้า GAN GT หรือ GAN GTL โดย GAN GT เพิ่ม +27 ถึง +44 แรงม้า (GAN GT ราคาเริ่มต้น 329 EUR, GAN GTL ราคาเริ่มต้น 219 EUR) สำหรับ 10 เครื่องยนต์ไม่มีเทอร์โบ เลือก GAN GA หรือ GAN GA+ โดย GAN GA+ เพิ่ม +11 ถึง +22 แรงม้า (GAN GA+ ราคาเริ่มต้น 189 EUR)
Citroen C4 ของคุณเป็นเจเนอเรชันไหน?
เริ่มจากปีที่ผลิตและรหัสตัวถัง ในแต่ละเจเนอเรชัน เลือกเครื่องยนต์ตามค่าแรงม้าในเอกสารรถของคุณ
จูน Citroen C4: กล่อง GAN ทำอะไร และไม่ทำอะไร
เพิ่มแรงม้าและแรงบิดโดยไม่ต้องรีแมพ ECU และไม่ต้องเปลี่ยนชิ้นส่วนใด ๆ กล่องเพิ่มแรงม้าเพียงปรับสัญญาณจากเซ็นเซอร์ของเครื่องยนต์
- Bluetoothสลับโหมดผ่านมือถือ
- 18 แมพปรับจูนละเอียดให้เข้ากับเครื่องยนต์ของคุณ

- 15 นาทีเสียบเข้ากับปลั๊กเดิมของรถ
- IP67การป้องกันน้ำและฝุ่น
- +44 แรงม้าด้วย GAN GT สำหรับเครื่องยนต์เทอร์โบ
+27 ถึง +44 แรงม้า สำหรับ Citroen C4 ทุกเครื่องยนต์ ด้วย GAN GT หรือ GAN GTL
- +22 แรงม้าด้วย GAN GA+ สำหรับเครื่องยนต์ไม่มีเทอร์โบ
เครื่องยนต์ Citroen C4 ไม่มีเทอร์โบ: +11 ถึง +22 แรงม้า
- GAN APPควบคุมแรงม้าผ่านมือถือ
โหมด SPORT, DYNAMIC, ECO และ STOCK ในแอป GAN
- 50 วันทดลองขับ
เพิ่มแรงม้า หรือคืนเงินให้คุณ (ไม่รวมค่าจัดส่ง)
กล่องเพิ่มแรงม้า Citroen C4: เครื่องยนต์และเจเนอเรชัน
กล่องเพิ่มแรงม้า Citroën C4: แรงบิดเท่ากัน แต่เครื่องยนต์ต่างกันสองแบบ
การเพิ่มแรงม้า Citroën C4 เริ่มจากเจเนอเรชันของรถ คือ C4 เจเนอเรชันแรก ผลิตตั้งแต่ปี 2004 ถึง 2010 และ C4 เจเนอเรชันที่สอง ตั้งแต่ปี 2010 ถึง 2018 ราว 52% ของ C4 ที่ขึ้นทะเบียนในเยอรมนีเป็นดีเซล เครื่องยนต์ C4 เจเนอเรชันแรก สองแบบแสดงให้เห็นว่าแรงบิดอย่างเดียวบอกอะไรได้น้อย คือเครื่อง 1.6 HDi ที่มี 109 แรงม้า และ 1.6 THP ที่มี 150 แรงม้า ซึ่งให้แรงบิด 240 Nm เท่ากัน
ทั้งสองแบบติดตั้งกล่องได้ เมื่อใช้กล่องเพิ่มแรงม้า GAN GT ดีเซลจะได้ 142 แรงม้า และแรงบิด 312 Nm ส่วน THP ได้ 187 แรงม้า และแรงบิด 312 Nm ตัวเลขเหล่านี้เป็นค่าที่ระบุไว้สำหรับเครื่องยนต์ประเภทเหล่านี้ ไม่ใช่ผลวัดไดโน่ของรถคุณ
เครื่องยนต์ C4 เจเนอเรชันแรก ตั้งแต่ปี 2004
ไมเนอร์เชนจ์เดือนสิงหาคม 2008 นำ 1.6 VTi ที่มี 120 แรงม้า และ 1.6 THP เข้ามา THP ให้ 140 แรงม้าเฉพาะรุ่นเกียร์อัตโนมัติ และให้ 150 แรงม้า จนถึงเดือนสิงหาคม 2010 ดีเซลมี 1.6 HDi ที่มี 90 แรงม้า และ 1.6 HDi FAP ที่มี 109 แรงม้า ส่วนเครื่อง 2.0 HDi FAP ให้ 136 แรงม้า และต่อมา 140 แรงม้า พร้อมแรงบิด 320 Nm เครื่องเบนซินมี 1.4 ที่มี 88 แรงม้า และ 1.6 ที่มี 109 แรงม้า เครื่อง 2.0 VTS ให้ 177 แรงม้า ส่วนในแคตตาล็อกเป็น 180 แรงม้า
เครื่องยนต์ C4 เจเนอเรชันที่สอง ตั้งแต่ปี 2010
C4 เจเนอเรชันที่สอง เป็นแฮทช์แบ็กห้าประตูที่เปิดตัวที่ปารีสในปี 2010 และไมเนอร์เชนจ์เดือนมกราคม 2015 นำ PureTech 110 และเครื่อง BlueHDi เข้ามา ดีเซลที่เลือกได้คือ 1.6 e-HDi ที่มี 92 แรงม้า และ HDi ที่มี 112 และต่อมา 114 แรงม้า ส่วน BlueHDi ให้ 100 หรือ 120 แรงม้า และ 2.0 HDi ให้ 150 แรงม้า เครื่อง 1.6 THP ที่มี 156 แรงม้า และแรงบิด 240 Nm จำหน่ายจนถึงเดือนธันวาคม 2014
เครื่อง 1.2 PureTech มี 130 แรงม้า ตั้งแต่เดือนพฤษภาคม 2014 และ 110 แรงม้า ตั้งแต่เดือนมกราคม 2015 Picasso และ Cactus เป็นรุ่นแยกต่างหาก
กล่องเพิ่มแรงม้า Citroen C4: คำถามที่พบบ่อย
Citroën C4 1.6 HDi ใน C4 เจเนอเรชันแรก และ C4 เจเนอเรชันที่สอง ต่างกันอย่างไร?
C4 เจเนอเรชันแรก มีเครื่อง 1.6 HDi ที่มี 90 แรงม้า จนถึงเดือนพฤศจิกายน 2009 และรุ่น FAP ที่มี 109 แรงม้า จนถึงเดือนสิงหาคม 2010 C4 เจเนอเรชันที่สอง มี e-HDi ที่มี 92 แรงม้า ส่วน HDi ที่มี 112 หรือ 114 แรงม้า และ BlueHDi ที่มี 100 หรือ 120 แรงม้า ซึ่งแต่ละรุ่นมีช่วงเวลาของตัวเอง ดีเซลเหล่านี้ทั้งหมดใช้กล่อง GAN GT สำหรับเครื่องยนต์เทอร์โบ ซึ่งเพิ่มแรงม้าได้สูงสุด 30%
C4 THP ของคุณเป็นรุ่น 150 หรือ 156 แรงม้า และ PureTech ตรงกับรุ่นไหนในแคตตาล็อก?
THP ของ C4 เจเนอเรชันแรก มี 150 แรงม้า ตั้งแต่เดือนสิงหาคม 2008 ถึงเดือนสิงหาคม 2010 และ THP ของ C4 เจเนอเรชันที่สอง มี 156 แรงม้า ตั้งแต่ปี 2010 ถึงเดือนธันวาคม 2014 ในแคตตาล็อก PureTech ที่มี 110 แรงม้าใช้ชื่อ 1.2 THP 110 ส่วน PureTech ที่มี 130 แรงม้าใช้ชื่อ 1.2 PureTech 130 ซึ่งมี 131 แรงม้า และทั้งสองใช้ได้กับกล่อง GAN GT
เครื่องเบนซิน C4 1.4 และ 1.6 VTi ใช้กล่อง GAN GA+ แล้วเพิ่มแรงม้าได้เท่าไร?
เครื่อง 1.4 ที่มี 88 แรงม้า และ 1.6 ที่มี 109 หรือ 120 แรงม้า ใช้ได้กับกล่อง GAN GA+ ที่เพิ่มแรงม้าได้สูงสุด 12% สำหรับเครื่องเบนซินเหล่านี้ แคตตาล็อกยังระบุว่าประหยัดน้ำมันได้สูงสุด 15% เมื่อขับขี่อย่างนุ่มนวล
C4 ควรใช้กล่องเพิ่มแรงม้าหรือรีแมพ ECU?
ประกันศูนย์ของรถยังคงอยู่ เพราะไม่มีการแก้ไขซอฟต์แวร์ใน ECU และถอดกล่องออกได้ตลอดเวลา ต่างจากการรีแมพ ECU ที่เขียนซอฟต์แวร์เดิมจากโรงงานใหม่ กล่องเพิ่มแรงม้าติดตั้งระหว่างเซ็นเซอร์ของเครื่องยนต์กับ ECU และปรับสัญญาณจากเซ็นเซอร์ ถอดกล่องออกได้ในเวลาประมาณหนึ่งนาที และหลังถอดออกไม่มีร่องรอยหลงเหลือ
กล่องเพิ่มแรงม้าเหมือนกับการจูน Stage 1 หรือเปล่า?
ไม่เสียทีเดียว Stage 1 มักหมายถึงการรีแมพ ECU โดยไม่เปลี่ยนชิ้นส่วนใด ๆ กล่องเพิ่มแรงม้าก็ไม่ต้องเปลี่ยนชิ้นส่วนเช่นกัน แต่ไม่แก้ไขซอฟต์แวร์ใน ECU กล่องจะปรับสัญญาณจากเซ็นเซอร์ ถอดออกได้ในเวลาประมาณ 1 นาที และปุ่ม OFF ในแอปจะคืนค่าจากโรงงาน