กล่องเพิ่มแรงม้า Honda Accord VII (2002–2007)
6 เครื่องยนต์ · +19 ถึง +41 แรงม้า
Honda Accord VII: 6 เครื่องยนต์ — 5 เบนซิน และ 1 ดีเซล. แรงม้าเพิ่มขึ้นตั้งแต่ +19 ถึง +41 แรงม้า และแรงบิดเพิ่มสูงสุด +93 Nm GAN GTL ราคาเริ่มต้น 219 EUR และ GAN GT ราคาเริ่มต้น 329 EUR GAN GA+ ราคาเริ่มต้น 189 EUR
เครื่องยนต์ทุกรุ่นของ Honda Accord VII: แรงม้าที่เพิ่มขึ้นแบบละเอียด
แรงม้าเดิม แรงม้าเมื่อใช้ GAN ค่าที่เพิ่มขึ้น และราคาของแต่ละกล่อง เครื่องยนต์ดีเซลและเบนซินแยกรายการกัน
| เครื่องยนต์ | เดิม → เมื่อใช้ GAN | เพิ่มขึ้น | กล่องเพิ่มแรงม้าและราคา | |
|---|---|---|---|---|
| ดีเซล · 1 เครื่องยนต์ | ||||
| 2.2 i-CTDi140 แรงม้า / 340 Nm | +41 แรงม้า+93 Nm |
GTL — 219 EUR · 175 แรงม้า GT — 329 EUR · 181 แรงม้า |
เลือก → | |
| เบนซิน · 5 เครื่องยนต์ | ||||
| 3.0i240 แรงม้า / 287 Nm | +29 แรงม้า+34 Nm |
GA — 199 EUR · 269 แรงม้า GA+ — 199 EUR · 269 แรงม้า |
เลือก → | |
| 2.0i220 แรงม้า / 206 Nm | +26 แรงม้า+25 Nm |
GA — 199 EUR · 246 แรงม้า GA+ — 199 EUR · 246 แรงม้า |
เลือก → | |
| 2.4i190 แรงม้า / 220 Nm | +23 แรงม้า+26 Nm |
GA — 189 EUR · 213 แรงม้า GA+ — 189 EUR · 213 แรงม้า |
เลือก → | |
| 2.0i155 แรงม้า / 190 Nm | +19 แรงม้า+23 Nm |
GA — 189 EUR · 174 แรงม้า GA+ — 189 EUR · 174 แรงม้า |
เลือก → | |
| 2.4i160 แรงม้า / 218 Nm | +19 แรงม้า+26 Nm |
GA — 189 EUR · 179 แรงม้า GA+ — 189 EUR · 179 แรงม้า |
เลือก → | |
แต่ละเครื่องยนต์ใช้กล่องเพิ่มแรงม้าของตัวเอง: GAN GT / GAN GTL หรือ GAN GA / GAN GA+ ราคาเป็นราคาต่อกล่อง รวมส่วนลดปัจจุบันแล้ว
ไม่แน่ใจว่ารถของคุณใช้เครื่องยนต์อะไร?
ดูแค่โลโก้ท้ายรถไม่พอ ในเจเนอเรชันนี้ เครื่องยนต์รหัสเดียวกันมีหลายระดับแรงม้า และแต่ละระดับมีการปรับจูนของตัวเอง ตรวจสอบค่าแรงม้าในเล่มทะเบียนรถ แล้วหาแถวที่ตรงกัน
โลโก้เดียวกัน แต่แรงม้าจากโรงงานต่างกันในเจเนอเรชันนี้:
จูน Honda Accord VII: อะไรเปลี่ยนไปบ้าง
กล่องเพิ่มแรงม้าติดตั้งอยู่ระหว่างเซ็นเซอร์กับกล่องควบคุมเครื่องยนต์ (ECU) และปรับสัญญาณจากเซ็นเซอร์ ไม่กระทบประกันศูนย์ เพราะไม่มีการแก้ไขซอฟต์แวร์ใน ECU และถอดกล่องออกได้ตลอดเวลา
- Bluetoothสลับโหมดผ่านมือถือ
- 18 แมพปรับจูนละเอียดให้เข้ากับเครื่องยนต์ของคุณ

- 15 นาทีเสียบเข้ากับปลั๊กเดิมของรถ
- IP67การป้องกันน้ำและฝุ่น
- +41 แรงม้าสูงสุดในเจเนอเรชันนี้
2.2 i-CTDi 140 แรงม้า → 181 แรงม้า เครื่องยนต์อื่นได้แรงม้าเพิ่มตั้งแต่ +19 แรงม้า ดูแต่ละเครื่องยนต์ได้ในตาราง
- +93 Nmสำหรับดีเซล
เครื่องยนต์ดีเซลได้แรงบิดเป็นหลัก: +93 ถึง +93 Nm
- สูงสุด 12%ด้วย GAN GA+ สำหรับเครื่องยนต์ไม่มีเทอร์โบ
สำหรับ 5 เครื่องยนต์ไม่มีเทอร์โบ: กล่องเพิ่มแรงม้า GAN GA และ GAN GA+ ดูตัวเลขของแต่ละเครื่องยนต์ได้ในตาราง
- 50 วันทดลองขับ
เพิ่มแรงม้า หรือคืนเงินให้คุณ (ไม่รวมค่าจัดส่ง)
จุดเด่นของ Honda Accord VII
กล่องเพิ่มแรงม้า Honda Accord 7: เครื่องที่แรงม้าน้อยที่สุดได้เพิ่มมากที่สุด
รุ่นดีเซลหรือเบนซินของ Honda Accord 7 ได้ค่าเพิ่มจากกล่องเพิ่มแรงม้ามากกว่ากัน? ใน Honda Accord 7 การเพิ่มแรงม้าให้ผลกับดีเซลมากกว่า ทั้งที่ดีเซลมีแรงม้าจากโรงงานต่ำที่สุดในสามเครื่อง ระหว่างปี 2002 ถึง 2008 Accord 7 มีซีดาน CL7, CL9 และ CN1 กับสเตชันแวกอน Tourer รหัส CM และ CN เครื่องยนต์คือ 2.0 i-VTEC ที่มี 155 แรงม้า เครื่อง 2.4 i-VTEC ที่มี 190 แรงม้า และดีเซล 2.2 i-CTDi ที่มี 140 แรงม้า
เครื่องดีเซลนี้เป็นรุ่นแรกที่ Honda พัฒนาเอง และมีเฉพาะในยุโรป ใช้เกียร์ธรรมดาห้าสปีดจนถึงปี 2006 และหกสปีดหลังไมเนอร์เชนจ์ในปีนั้น สเตชันแวกอน Tourer ตามมาในฤดูใบไม้ผลิปี 2003 ด้วยเครื่องยนต์ชุดเดียวกัน
ค่าเพิ่มของเครื่อง Accord 7 แต่ละรุ่น
เมื่อใช้กล่องเพิ่มแรงม้า GAN GT เครื่องดีเซล 2.2 i-CTDi ได้เพิ่ม 41 แรงม้า และแรงบิดเพิ่มขึ้น 93 Nm เครื่อง 2.0 i-VTEC ได้เพิ่ม 19 แรงม้า และแรงบิดเพิ่มขึ้น 23 Nm ส่วนเครื่อง 2.4 i-VTEC ได้เพิ่ม 23 แรงม้า และแรงบิดเพิ่มขึ้น 26 Nm โดยทั้งสองรุ่นใช้กล่อง GAN GA+ ดีเซลจึงได้เพิ่มมากกว่าเบนซิน 2.0 เกินสองเท่า ทั้งที่เริ่มจากตัวเลขที่ต่ำกว่า
กล่องเพิ่มแรงม้า Honda Accord VII: คำถามที่พบบ่อย
Accord 2.2 i-CTDi เพิ่มแรงม้าได้เท่าไร?
ค่าเดิมของดีเซลคือ 140 แรงม้า และแรงบิด 340 Nm ในแคตตาล็อก เมื่อใช้กล่อง GAN GT จะได้ 181 แรงม้า และแรงบิด 433 Nm ตัวเลขเท่ากันทั้งเกียร์ห้าสปีดและหกสปีด และกล่องไม่ได้แก้ไขซอฟต์แวร์ของเกียร์ ตัวเลขนี้เป็นค่าที่ระบุไว้สำหรับเครื่องยนต์ประเภทนี้ ไม่ใช่ผลวัดไดโน่ของรถคุณ
Accord 7 เครื่อง 2.0 และ 2.4 i-VTEC เพิ่มแรงม้าได้เท่าไร?
ทั้งสองเป็นเครื่องยนต์ไม่มีเทอร์โบ และใช้กับกล่อง GAN GA+ กล่อง GAN GA+ เพิ่มแรงม้าได้สูงสุด 12% และค่าเพิ่มในแคตตาล็อกของทั้งสองรุ่นอยู่ใกล้ขีดนี้
การเพิ่มแรงม้า Honda Accord Tourer ต่างออกไปหรือไม่?
ไม่ใช่ เพราะสเตชันแวกอนใช้เครื่องยนต์ชุดเดียวกับซีดาน จึงใช้ตัวเลขเดียวกัน
กล่องเพิ่มแรงม้าเหมือนกับการจูน Stage 1 หรือเปล่า?
ไม่เสียทีเดียว Stage 1 มักหมายถึงการรีแมพ ECU โดยไม่เปลี่ยนชิ้นส่วนใด ๆ กล่องเพิ่มแรงม้าก็ไม่ต้องเปลี่ยนชิ้นส่วนเช่นกัน แต่ไม่แก้ไขซอฟต์แวร์ใน ECU กล่องจะปรับสัญญาณจากเซ็นเซอร์ ถอดออกได้ในเวลาประมาณ 1 นาที และปุ่ม OFF ในแอปจะคืนค่าจากโรงงาน